
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

 

 

 

       TAARIFA KWA UMMA 

MKUTANO WA KUPOKEA MAONI YA WADAU KUHUSU UTARATIBU WA 

MATUMIZI YA MITA ZA KUKOKOTOA NAULI ZA TEKSI ZA KAWAIDA - 

JUMATANO, TAREHE 14 DISEMBA 2022 KATIKA UKUMBI WA 

ANATOUGLOU, DAR ES SALAAM 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) inawaalika wadau wa huduma za usafiri wa 

teksi kuhudhuria mkutano wa kupokea maoni ya wadau, kuhusu utekelezaji wa matumizi 

ya mita za kukokotoa nauli za usafiri wa teksi (Cabs), utakaofanyika Jumatano, tarehe 14 

Disemba 2022 katika Ukumbi wa Anatouglou, kuanzia saa 3.00 asubuhi. 

 

Kanuni ya 15(d) ya Kanuni za Usafiri wa Kukodi za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini za 

2020, zinaelekeza kuwa, Leseni ya Usafiri wa Kukodi itatolewa kwa chombo 

kilichounganishwa na mita ya kukokotoa nauli au mfumo mwingine unaoweza kukokotoa 

nauli kama itakavyoamuliwa na Mamlaka. 

 

Kwa mujibu wa kifungu cha 21(2)(b) cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, Sura 

ya 413, Mamlaka inapaswa kukusanya maoni ya wadau kabla ya kufikia uamuzi wa 

masuala ya kiushindani katika huduma zinazodhibitiwa ikiwa ni pamoja na utekelezaji wa 

matumizi ya mita za kukokotoa nauli za usafiri wa teksi. 

 

Aidha, LATRA itapokea maoni kwa njia ya maandishi kutoka kwa wadau wa usafiri wa teksi 

za kawaida. Maoni hayo yataanza kupokelewa kuanzia tarehe ya tangazo hili hadi tarehe 

28 Disemba, 2022 kupitia anwani zifuatazo; 

 
Mkurugenzi Mkuu, 
LATRA Makao Makuu, 
S.L.P. 1742, 41104 Tambukareli 
DODOMA, TANZANIA. 
Baruapepe: info@latra.go.tz na dg@latra.go.tz 
 
 

Imetolewa na: 
Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano – LATRA 

30 Novemba, 2022 
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